กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส เทศบาลตำบลศรีสาคร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอศรีสาคร และโรงพยาบาลศรีสาคร
โดยได้รับเกียรติจากนายการิมาน มะยิ สาธารณสุขอำเภอศรีสาคร และ นายณัฐพล แสงสอาด ปลัดอำเภอศรีสาคร ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมและติดตามการดำเนินงานขับเคลื่อนตลาดนัดหน้าโรงพยาบาลศรีสาคร ณ อำเภอศรีสาคร จังหวัดนราธิวาส เพื่อให้คำแนะนำในการจัดการสุขาภิบาลตลาดตามมาตรฐานตลาดนัดน่าซื้อ และมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) พร้อมทั้งมอบสิ่งสนับสนุนการทำความสะอาดฆ่าเชื้อโรคให้แก่ผู้ประกอบการและผู้ค้าใช้ในการทำความสะอาดแผงจำหน่ายอาหารในพื้นที่ตลาดต่อไป