กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลาและโรงพยาบาลศูนย์ยะลา นิเทศ ติดตามการดำเนินงานการคัดกรองกลุ่มอาการดาวน์ซินโดรมในหญิงตั้งครรภ์ทุกกลุ่มอายุ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามความก้าวหน้าการบริหารจัดการระบบในโรงพยาบาลระดับอำเภอ อีกทั้งร่วมรับฟังปัญหา และกำหนดแนวทางการส่งต่อ การเจาะน้ำคร่ำ/การยุติการตั้งครรภ์ ร่วมถึงการวางแผนดูแลเด็กกลุ่มอาการดาวน์ซินโดรมต่อไป โดยมีแพทย์ พยาบาล เครือข่ายบุคลากรสาธารณสุขโรงพยาบาลกาบัง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอกาบังร่วมรับการนิเทศครั้งนี้ ณ โรงพยาบาลกาบัง อำเภอกาบัง จังหวัดยะลา