กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี เทศบาลเมืองปัตตานี และเทศบาลเมืองตะลุบัน จัดประชุมพัฒนาและยกระดับ การจัดการสุขาภิบาลอาหารและน้ำและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานสถานที่จำหน่ายอาหารริมบาทวิถี (Street Food Good Health) เพื่อรองรับการท่องเที่ยวและสถานการณ์โควิด-19 ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองปัตตานี อำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี โดยมีกลุ่มเป้าหมาย คือ ผู้ประกอบการแผงลอยหน้าวังพิพิธภักดีและตลาดจาบังมากัน เพื่อร่วมกันพัฒนาต้นแบบสถานที่จำหน่ายอาหารริมบาทวิถีและตลาดนัด ในการจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารที่ดี เป็นไปตามมาตรฐานและมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)