กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง จัดประชุมพัฒนาและยกระดับ การจัดการสุขาภิบาลอาหารและน้ำและแลกเปลี่ยนเรียนรู้ การดำเนินงานสถานที่จำหน่ายอาหารริมบาทวิถี (Street Food Good Health) และตลาดนัดน่าซื้อ (Healthy Market) เพื่อรองรับการท่องเที่ยวและสถานการณ์โควิด-19 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง โดยมีกลุ่มเป้าหมาย คือ ผู้ประกอบการถนนคนเดินเทศบาลเมืองพัทลุงและตลาดใต้โหนด เพื่อร่วมกันพัฒนาต้นแบบสถานที่จำหน่ายอาหารริมบาทวิถีและตลาดนัด ในการจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารที่ดี เป็นไปตามมาตรฐานและมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)