กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ ศุนย์อนามัยที่ ๑๒ ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง จัดกิจกรรมเปิดตัว kick off “ก้าวท้าใจ Season ๓” ๑๐๐ วัน ๑๐๐ กิโลเมตร. โดย...นายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัย
ที่ ๑๒ ยะลา เป็นประธานเปิดกิจกรรม นายแพทย์ไพศาล เกื้ออรุณ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพัทลุง กล่าวต้อนรับ และนางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ ๑๒ ยะลา กล่าวรายงาน
ณ ลานหน้าศาลากลางจังหวัดพัทลุง เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย
อย่างถูกวิธีโดยมุ่งหวังให้คนไทยมีสุขภาพดีและมีภูมิคุ้มกันที่แข็งแรง และส่งเสริมการมีกิจกรรมทางกายของประชาชน ให้สอดคล้องกับชีวิต
ประจำวัน ทำได้ง่าย สนุกสนาน และเกิดความท้าทายขึ้น