กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา จัดประชุมพัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายผู้ประกอบการประชาชน จัดการสุขาภิบาลความสะอาดของอาหารริมบาทวิถี (Street Food) และยกระดับสุขาภิบาลสถานที่จำหน่ายอาหาร ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลนครหาดใหญ่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา โดยมีกลุ่มเป้าหมายคือ เจ้าหน้าที่และผู้ประกอบการถนนศุภสารรังสรรค์ ถนนแสงอาทิตย์ (ตลาดกิมหยง) เทศบาลนครหาดใหญ่ และตลาดน้ำคลองแห เทศบาลเมืองคลองแห เพื่อร่วมกันพัฒนาต้นแบบสถานที่จำหน่ายอาหารริมบาทวิถี (Street Food Good Health) และตลาดนัดน่าซื้อ (Healthy Market) ในการจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารที่ดี เป็นไปตามมาตรฐานและมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)