กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย นายสะหลัน สามะ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง จัดประชุม เชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (EHA) ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง โดยได้รับเกียรติจากนายสุนทร คงทองสังข์ รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพัทลุง เป็นประธานเปิดการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่เทศบาลและองค์การบริหารส่วนตำบลในเขตจังหวัดพัทลุง เพื่อพัฒนาศักยภาพและเสริมสร้างทักษะ ในการการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมแก่เจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น