กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย นายสะหลัน สามะ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น (EHA) ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านควน อำเภอเมือง จังหวัดตรัง โดยได้รับเกียรติจากนายสันติ ใจจ้อง หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัยเป็นประธานเปิดการประชุมและร่วมเป็นวิทยากร ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุขจากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ เจ้าหน้าที่เทศบาลและองค์การบริหารส่วนตำบลในเขตจังหวัดตรัง เพื่อพัฒนาศักยภาพและเสริมสร้างทักษะ ในการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมแก่เจ้าหน้าที่สาธารณสุขและองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น