กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
23 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่12 ยะลา นำโดย.นายแพทย์บุญแสง บุญอำนวยกิจ อดีตผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา , กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุ และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง เยี่ยมเสริมพลังพื้นที่ตำบลโคกชะงาย เพื่อขับเคลื่อนงานเมืองที่เป็นมิตรกับผู้สูงอายุ.(Age-Friendly? Communities?/cities) โดยมีภาคีเครือข่ายอาทิเทศบาลตำบลโคกชะงาย,รพ.สต.บ้านโคกชะงาย และบ้านทุ่งยาว,วัดทุ่งยาว,ชมรมผู้สูงอายุ,อสม.ฯลฯร่วมรับฟังแนวทางการดำเนินงาน และแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ณ เทศบาล?ตำบลโคกชะงาย อำเภอเมือง.จังหวัดพัทลุง