กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ดำเนินการโครงการควบคุมป้องกันโรคขาดสารไอโอดีน ปี 2564 เขตสุขภาพที่ 12 เพื่อสร้างความรู้แก่ประชาชนในการควบคุมป้องกันภาวะขาดสารไอโอดีน เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีของประชาชน และขจัดปัญหาโรคขาดสารไอโอดีนในพื้นที่ ซึ่งได้จัดกิจกรรมสร้างความรอบรู้การควบคุมป้องกันโรคขาดสารไอโอดีนแก่บุคลากรสาธารณสุข อาสาสมัครสาธารณสุข ครูโภชนาการ ครูอนามัยโรงเรียน และนักเรียนแกนนำ ณ ห้องประชุมเทศบาลเมืองนราธิวาส อำเภอเมือง จังหวัดนราธิวาส