กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
24 กุมภาพันธ์ 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลา ได้ดำเนินการ การควบคุมการระบาด และการแพร่กระจายของเชื้อไวรัสโคโรนา ในการเฝ้าระวัง ติดตามกำกับ มาตรการ ซึ่งเป็นบทบาทสำคัญของกรมอนามัย ตามข้อสั่งการจากกระทรวงสาธารณสุข ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังศูนย์พัฒนาเด็กตามมาตรการการควบคุมป้องกันโรคโควิด-19 ภายใต้โครงการยกระดับความรอบรู้ด้านสุขภาพประชาชนและสุขาภิบาลสถานประกอบการ รองรับการระบาดของ covid-19 ประจำปีงบประมาณ 2564 โดยมีวัตถุประสงค์การขับเคลื่อนงานการส่งเสริมคุณภาพสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพเด็ก 4D ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบาลาสมีแล ตำบลกายูบอเกาะ อำเภอรามัน จังหวัดยะลา