กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
1 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง สำนักงานสาธารณสุขอำเภอป่าพะยอม ขับเคลื่อนโครงการ 10 ล้านครอบครัวไทยออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 12 โดยจัดกิจกรรม : ประชาสัมพันธ์การลงทะเบียน “ก้าวท้าใจ season 3 พิชิต 100 วัน 100 กิโลเมตร” เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกายอย่างถูกต้องเหมาะสม ต่อเนื่องในชีวิตวิถีใหม่ (new normal) ด้วยรูปแบบการออกกำลังกายที่หลากหลาย เหมาะสมกับคนทุกเพศทุกวัย แก่นักเรียน/นักศึกษา/อาจารย์ และบุคลากร ณ วิทยาลัยเทคนิคป่าพะยอม และมหาวิทยาลัยทักษิณ วิทยาเขตพัทลุง โดยสามารถลงทะเบียนเพื่อเป็นส่วนหนึ่งของกิจกรรม และสะสมแต้มสุขภาพได้ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม ถึง 8 มิถุนายน 2564 นี้