กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 2 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส อำเภอศรีสาคร เทศบาลตำบลศรีสาคร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอศรีสาคร รณรงค์ล้างตลาดทั่วไทย ไล่ covid-19 ณ ตลาดนัดหน้าโรงพยาบาลศรีสาคร เพื่อควบคุมป้องกัน covid -19 สร้างความเชื่อมั่นแก่พื้นที่ตลาดสดและตลาดนัด ยกระดับความรอบรู้ด้านสุขภาพประชาชน ให้มีพฤติกรรมด้านสุขภาพอย่างเคร่งครัดทั้งการสวมหน้ากากผ้าหน้ากากอนามัย การเว้นระยะห่าง การล้างมือ และทำความสะอาดสถานประกอบกิจการตามหลักสุขาภิบาล โดยเฉพาะกิจการตลาดสดและตลาดนัด ซึ่งเป็นปัญหาการระบาดในครั้งนี้