กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 3 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดปัตตานี อำเภอสายบุรี เทศบาลเมืองตะลุบัน สำนักงานสาธารณสุขอำเภอสายบุรี รณรงค์ล้างตลาดทั่วไทยไล่ covid-19 ณ แผงขายอาหารหน้าวังพิพิธภักดี อ.สายบุรี เพื่อควบคุมป้องกัน covid -19 สร้างความเชื่อมั่นแก่พื้นที่ตลาดสด และตลาดนัด ยกระดับความรอบรู้ด้านสุขภาพประชาชน ให้มีพฤติกรรมด้าน สุขภาพอย่างเคร่งครัดทั้งการสวมหน้ากากผ้า หน้ากากอนามัย การเว้นระยะห่าง การล้างมือ และทำความสะอาดสถานประกอบ กิจการตามหลักสุขาภิบาลโดยเฉพาะกิจการตลาดสดและตลาดนัดซึ่งเป็นปัญหาการระบาดในครั้งนี้