กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง อำเภอควนขนุน เทศบาลตำบลบ้านดอนทราย สำนักงานสาธารณสุขอำเภอควนขนุน รณรงค์ล้างตลาดทั่วไทยไล่ covid-19 ณ ตลาดนัดใต้โหนด อำเภอควนขนุน จังหวัดพัทลุง เพื่อควบคุมป้องกัน covid -19 สร้างความเชื่อมั่นแก่พื้นที่ตลาดสด และตลาดนัด ยกระดับความรอบรู้ด้านสุขภาพประชาชน ให้มี พฤติกรรมด้านสุขภาพอย่างเคร่งครัด ทั้งการสวมหน้ากากผ้าหน้ากากอนามัย การเว้นระยะห่าง การล้างมือและทำความสะอาดสถานประกอบกิจการตามหลักสุขาภิบาล โดยเฉพาะกิจการตลาดสดและตลาดนัดซึ่งเป็นปัญหาการระบาดในครั้งนี้