กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
8 มีนาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ได้จัดทำโครงการยกระดับความรอบรู้ด้านสุขภาพประชาชน และสุขาภิบาลสถานประกอบการ รองรับการระบาดของโควิด-19 กิจกรรมประชุมภาคีเครือข่ายวางแผนพัฒนา ควบคุม ป้องกันโควิด-19 และสร้างความเชื่อมั่นแก่พื้นที่ตลาดสด และตลาดนัด ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เจ้าหน้าที่สาธารณสุขอำเภอ และผู้ประกอบการตลาด จำนวน 35 คน เพื่อสร้างความรอบรู้ด้านสุขภาพ และร่วมกำหนดแนวทางการดูแลสุขภาพประชาชนในพื้นที่ด้านสุขภาพอนามัยในการรับมือสถานการณ์การติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ณ ครัวศิรดา ตำบลฉลุง อำเภอเมือง จังหวัดสตูล