กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 5 เมษายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ อนามัยแม่และเด็กนิเทศติดตามการดำเนินงานการคัดกรองกลุ่มอาการดาวน์ซินโดรมในหญิงตั้งครรภ์ทุกกลุ่มอายุ ณ โรงพยาบาลยะหริ่ง จังหวัดปัตตานี โดยมีนายแพทย์ประวิทย์ ชัยกองเกียรติและคณะ ร่วมกับผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่ในการนิเทศเยี่ยมเสริมพลังฯ มีวัตถุประสงค์เพื่อประเมินติดตามการคัดกรองกลุ่มอาการดาวน์ทุกกลุ่มอายุให้ได้มาตรฐานและมีคุณภาพ อีกทั้งได้ร่วมกันปรับแนวทางการดำเนินงานในการส่งต่อการเจาะน้ำคร่ำ และการยุติการตั้งครรภ์ในจังหวัดปัตตานี