กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 23 เมษายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ติดตามการดำเนินงานตามมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน ณ โรงเรียนบ้านลากอ อำเภอยะหา จังหวัดยะลา ทั้งนี้ได้เน้นย้ำให้ทางสถานศึกษาปฏิบัติตามแนววิถีชีวิตใหม่ (New normal) และให้มีการประเมินตนเองผ่าน Platform Thai Stop COVID plus พร้อมดำเนินการตาม 6 มาตรการหลัก 6 มาตรการเสริมในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรค Covid-19 ระลอกใหม่