กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 23 เมษายน 2564
ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ระลอกใหม่ในประเทศไทย ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมสนับสนุนสิ่งของที่จำเป็น เพื่อใช้ในการดำเนินงานการเฝ้าระวังและป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) แก่สำนักงานงานสาธารณสุข 3 แห่ง ประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสตูล สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง เพื่อใช้ในการปฏิบัติงานต่อไป
สิ่งสนับสนุน ประกอบด้วย เจลแอลกอฮอล์, สบู่เหลว, ถุงมือยาง, ผ้ายางกันเปื้อน, น้ำยาซักผ้าขาว และคลอรีน เป็นต้น