กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 18 พฤษภาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยคณะทำงาน EOC ทีมปฏิบัติการ (Operation) นำโดย นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา สายวิชาการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา สำนักงานสาธารณสุขอำเภอจะนะ ร่วมให้ข้อเสนอแนะแนวทางการล้างตลาดเพื่อป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ในการประชุมซักซ้อมมาตรการและแนวทางปฏิบัติในการเฝ้าระวังและควบคุมการแพร่กระจายของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ในกิจกรรม Big Cleaning day ซึ่งจัดการประชุมโดย เทศบาลตำบลจะนะ ณ ห้องประชุมสภาเทศบาลตำบลจะนะ อำเภอจะนะ จังหวัดสงขลา เพื่อลดความเสี่ยงในการเกิดโรคที่เกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อจากตลาด รวมทั้งป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)