กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 24 พฤษภาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับนิคมอุตสาหกรรมปัตตานี เยี่ยมติดตาม ขับเคลื่อน Thai Stop Covid Plus และการประเมินสถานประกอบการ /โรงงาน ตามมาตรฐาน GOOD FACTORY PRACTICE ณ สถานประกอบการ/โรงงาน ในจังหวัดปัตตานี ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID –19) ระลอกใหม่ที่มียอดผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้น ในสถานประกอบกิจการ/โรงงานจึงจำเป็นต้องมีการประเมินด้านสาธารณสุข เพื่อป้องกันการระบาดของโรคติดเชื้อไวรัส COVID – 19 โดยให้ผู้ประกอบประเมินตนเอง และตรวจสอบมาตรการ ทั้งในด้านการป้องกันโรค ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ตามมาตรการหลักและมาตรการเสริมต่างๆ พร้อมรับใบรับรอง (E-Certification) ของกรมอนามัย เพิ่มความมั่นใจในการเปิดบริการต่อไป