กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 4 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสตูล และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น สุ่มตรวจประเมินมาตรฐานและติดตามการขับเคลื่อนงานด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำในสถานประกอบการประเภทสถานที่จำหน่ายอาหาร เพื่อป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ณ ทม.สตูล ทต.คลองขุด อบต.ตันหยงโป อบต.ควนขัน อำเภอเมือง ทต.กำแพง อบต.ปากน้ำ อำเภอละงู ทต.ควนโดน อบต.ควนสตอ อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล เพื่อติดตามการดำเนินงานตามมาตรการและประชาสัมพันธ์ให้สถานประกอบการประเภทร้านอาหาร ตลาด โรงแรม และสถานีขนส่ง ได้ประเมินตนเองในแพลตฟอร์มของกรมอนามัย THAI STOP COVID PLUS และปฏิบัติตามมาตรการในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) สร้างความมั่นใจให้แก่ประชาชนผู้มารับบริการ รวมทั้งลดความเสี่ยง ในการเกิดโรคที่เกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อ
: กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม EOC ทีมปฏิบัติการ