วันที่ 7 มิถุนายน 64 ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา นำทีมโดย...นายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา พร้อมด้วย พยาบาล และเจ้าหน้าที่ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมปฏิบัติงานการฉีดวัคซีนโควิด-19 เข็มแรกแก่กลุ่มผู้สูงอายุ 60 ปีขึ้นไปและ 7 โรคกลุ่มเสี่ยง ที่ได้ลงทะเบียนผ่านหมอพร้อม จังหวัดยะลาโดย..นายชัยสิทธิ์ พานิชพงศ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา พร้อมด้วยบุคคลสำคัญในพื้นที่ ประกอบด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดยะลา นายกเหล่ากาชาดจังหวัดยะลา นายกอบจ.ยะลา ผู้นำศาสนาพุทธ อิสลาม รวมทั้งหัวหน้าส่วนราชการได้เดินทางเข้ารับการฉีดวัคซีนในครั้งนี้ เพื่อสร้างภูมิคุ้มกันหมู่ให้กับประชาชนชาวยะลา ณ อาคารศรีนิบง ศูนย์เยาวชนเทศบาลนครยะลา อ.เมือง จ.ยะลา