กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 4 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสตูล ลงพื้นที่ นิเทศติดตาม และประเมินผล “คุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น” (Environmental Health Accreditation: EHA) จังหวัดสตูล ซึ่งได้รับการต้อนรับและรับการประเมิน โดยคณะผู้บริหารเทศบาล ณ เทศบาลเมืองสตูล เทศบาลตำบลคลองขุด เทศบาลตำบลควนโดน เทศบาลตำบลกำแพง อบต.ควนขัน และอบต.ตันหยงโป เพื่อประเมินรับรองมาตรฐาน ตลอดจนให้คำปรึกษา และเสนอแนะมาตรฐานด้านวิชาการและด้านกฎหมายว่าด้วยการสาธารณสุขในการพัฒนาคุณภาพระบบบริการอนามัยสิ่งแวดล้อมให้แก่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น