กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 9 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม คณะทำงาน EOC ทีมปฏิบัติการ (Operation) ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง และเทศบาลนครตรัง นิเทศ ติดตามและเยี่ยมเสริมพลังสถานประกอบกิจการ ตามาตรการป้องกันการระบาดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ณ เทศบาลนครตรัง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง เพื่อติดตามการดำเนินงานตามมาตรการและประชาสัมพันธ์ให้สถานประกอบการประเภทร้านอาหาร ตลาด ห้างสรรพสินค้า และร้านค้าส่ง/ค้าปลีก ได้ประเมินตนเองในแพลตฟอร์มของกรมอนามัย THAI STOP COVID PLUS และปฏิบัติตามมาตรการในการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) สร้างความมั่นใจให้แก่ประชาชนผู้มารับบริการ รวมทั้งลดความเสี่ยงในการเกิดโรคที่เกิดจากอาหารและน้ำเป็นสื่อ
กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม EOC ทีมปฏิบัติการ