กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 8 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ร่วมกับสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดตรัง และสภาอุตสาหกรรมจังหวัดตรัง เยี่ยมติดตาม วางแผนการขับเคลื่อน THAI STOP COVID PLUS ตามมาตรฐาน GOOD FACTORY PRACTICE รวมถึงการประเมินตนเอง คัดกรองความเสี่ยงของพนักงานด้วยระบบ THAI SAVE THAI ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรค COVID–19ระลอกใหม่ พื้นที่จังหวัดตรังพบผู้ติดเชื้อในสถานประกอบการโรงงาน และมีการแพร่เชื้อในวงกว้าง เพื่อให้เกิดประสิทธิภาพในการควบคุมป้องกันโรคโควิด-19 มีความปลอดภัย สร้างความมั่นใจ และสถานประกอบการสามารถดำเนินกิจการต่อไปได้ ส่งผลต่อเศรษฐกิจและสังคม สถานประกอบการโรงงาน จึงจำเป็นต้องมีการประเมินตนเอง ตามมาตรการหลัก และมาตรการเสริม ตามมาตรฐานการควบคุม ป้องกันโควิด-19 รวมทั้งการคัดกรองความเสี่ยงของพนักงาน เพื่อป้องกันผู้ที่มีความเสี่ยงสูง เข้ามาทำงานและแพร่เชื้อในโรงงานต่อไป