กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ : 9 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน เยี่ยมติดตาม ประสานความร่วมมือกับสำนักงานอุตสาหกรรมจังหวัดนราธิวาส และประธานสภาอุตสาหกรรมจังหวัดนราธิวาส เรื่องการขับเคลื่อน THAI STOP COVID PLUS ตามมาตรฐาน GOOD FACTORY PRACTICE รวมถึงการคัดกรองความเสี่ยงของพนักงานด้วยระบบ THAI SAVE THAI ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรค COVID–19 ระลอกใหม่ พื้นที่จังหวัดนราธิวาสพบผู้ติดเชื้อในสถานประกอบการโรงงาน เพื่อให้เกิดประสิทธิภาพในการควบคุมป้องกันโรคโควิด-19 มีความปลอดภัย สร้างความมั่นใจ และสถานประกอบการสามารถดำเนินกิจการต่อไปได้ ส่งผลต่อเศรษฐกิจและสังคม สถานประกอบการโรงงาน จึงจำเป็นต้องมีการประเมินตนเองตามมาตรฐานการควบคุม ป้องกันโควิด-19 รวมทั้งการคัดกรองความเสี่ยงของพนักงาน เพื่อป้องกันผู้ที่มีความเสี่ยงสูง เข้ามาทำงานและแพร่เชื้อในโรงงานต่อไป