กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 21 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับคณะกรรมการควบคุมโรคติดต่อ จังหวัดปัตตานี นำโดย นายนิติ วิวัฒน์วานิช รองผู้ว่าราชการจังหวัดปัตตานี เยี่ยมติดตาม ประสานความร่วมมือ ชี้แจงแนวทางการดำเนินงาน และวางแผนขับเคลื่อนTHAI STOP COVID PLUS ตามมาตรฐาน GOOD FACTORY PRACTICE และการประชาสัมพันธ์ ให้สถานประกอบการโรงงาน มีการคัดกรองความเสี่ยงของพนักงาน ก่อนเข้าทำงานด้วยระบบ THAI SAVE THAI เพื่อป้องกัน พนักงานกลุ่มเสี่ยงสูงเข้าไปแพร่เชื้อ ในโรงงาน รวมถึงการให้คำแนะนำ ด้านอนามัย สิ่งแวดล้อม เพื่อสร้างมาตรฐานความสะอาดปลอดภัยป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)