กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 26 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลาโดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก นำโดยนายแพทย์อรรถสิทธิ์ แดงมณี ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เป็นประธานเปิดการจัดกิจกรรมสัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กเฉลิมพระเกียรติสมสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารีเนื่องในโอกาสฉลองพระชนมายุ 5 รอบ 2 เมษายน 2558 ทั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้เด็กมีพัฒนาการสมวัย ซึ่งกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุข อสม. ผู้ปกครองเด็ก เทศบาล ในพื้นที่ตำบลท่าสาป ตำบลพร่อน ตำบลลำใหม่ ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลท่าสาป อำเภอเมือง จังหวัดยะลา