กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 29 มิถุนายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา เยี่ยมประเมินรับรองโรงพยาบาลตามมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชนอย่างต่อเนื่อง ครบ 3 ปี และอำเภออนามัยการเจริญพันธุ์ ณ โรงพยาบาลระโนด โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์วรพจน์ เจียมอมรรัตน์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลระโนด กล่าวต้อนรับ พร้อมคณะและภาคีเครือข่ายอำเภออนามัยการเจริญพันธุ์ ได้มีการประเมิน ติดตาม และให้ข้อเสนอแนะในการจัดบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชนและการดำเนินงานอำเภออนามัยการเจริญพันธุ์ โดยโรงพยาบาลมีการจัดบริการสุขภาพที่ครอบคลุมปัญหาของวัยรุ่นและเยาวชน การจัดกิจกรรมเชิงรุกในโรงเรียนอย่างต่อเนื่อง อีกทั้งได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายอำเภออย่างเข้มแข็งในการป้องกันและแก้ไขปัญหาวัยรุ่น