กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 22 กรกฏาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ได้รับเกียรติจากนางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ สายวิชาการด้านการส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานเปิดกิจกรรมประเมินตำบลที่มีระบบการส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาว(Long.term.care)?ในชุมชนผ่านเกณฑ์ดีเด่นและคัดเลือกชมรมผู้สูงอายุระดับดีเด่น.ผ่านระบบ web conference โดยใช้โปรแกรม ZOOM.กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลโคกหล่อและโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางด้วน องค์การบริหารส่วนตำบลโคกหล่อ องค์การบริหารส่วนตำบลโคกหล่อ ผู้รับผิดชอบงานผู้สูงอายุ.ผู้ดูแลผู้สูงอายุ(Care.Manager.และ.Caregiver) ตัวแทนผู้สูงอายุจากชมรมผู้สูงอายุบ้านโคกหล่อและบางด้วนและภาคีเครือข่าย ณ อำเภอโคกหล่อและอำเภอบางด้วน จังหวัดตรัง