กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 4 สิงหาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุได้รับเกียรติจากนางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ สายวิชาการด้านการส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานเปิดกิจกรรมประเมินตำบลที่มีระบบการส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาว(Long term care)? ผ่านระบบ web conference โดยใช้โปรแกรม ZOOM.กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย สำนักงาน?สาธารณสุข?จังหวัด?สตูล, ฝ่ายเวชกรรม?สังคมรพ.สตูล, วัดชนาธิปเฉลิม, ตัวแทนผู้สูงอายุ?จากชมรมผู้?สูงอายุรพ.สตูล, เทศบาลเมืองสตูล, ชมรมผู้สูงอายุ?3เครือข่าย?และภาคี?เครือข่าย?ตำบลพิมาน อำเภอเมือง จังหวัดสตูล