กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 17 สิงหาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุได้รับเกียรติจากนางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ สายวิชาการด้านการส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานเปิดกิจกรรมประเมินตำบลที่มีระบบการส่งเสริมสุขภาพดูแลผู้สูงอายุระยะยาว(Long term care)?ในชุมชนผ่านเกณฑ์ดีเด่น.ผ่านระบบWeb conferenceโดยใช้โปรแกรม ZOOM.กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา, องค์การบริหารส่วนตำบลพะตง,สถานีอนามัยเฉลิมพระเกียรติ 60 พรรษา นวมินทราชินี ตำบลพะตง,.ผู้ดูแลผู้สูงอายุ(Care.Manager.และ.Caregiver) ตัวแทนผู้สูงอายุจากชมรมผู้สูงอายุบ้านรักษ์สุขภาพ, เทศบาลพะตง และภาคีเครือข่าย ณ อำเภอพะตง จังหวัดสงขลา