กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 18 สิงหาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพได้รับเกียรติจากนางทรงสมร พิเชียรโสภณ รองผู้อำนวยการศูนย์ฯ สายวิชาการด้านส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานเปิดการเยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพวัยสูงอายุและการใช้แอปพลิเคชันสมุดบันทึกสุขภาพผู้สูงอายุ ( BlueBook Application)ผ่านระบบ Web conference โดยใช้โปรแกรม Zoom กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง, สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองพัทลุง,ป่าบอน,เขาชัยสน,ศรีนครินทร์,ตะโหมด, โรงพยาบาลศรีนครินทร์(ปัญญานันทภิกขุ),โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านทุ่งนารี,บ้านชัน,บ้านหนองธง,บ้านพรุพ้อ และภาคีเครือข่าย