กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 6 กันยายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพกลุ่มวัยทำงาน ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอนาทวี และเทศบาลตำบลนาทวี จัดกิจกรรมขับเคลื่อนยุทธ์การ “ครอบครัวไทยรู้ สู้โควิด-19” ภายใต้ โครงการพัฒนาสุขภาพอนามัยประชาชนและอนามัยสิ่งแวดล้อมรองรับการป้องกันการระบาดโรค โควิด-19 โดยการประชาสัมพันธ์ สร้างความรอบรู้ ในการปฏิบัติตน ควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 รวมถึงมาตราการ D M H T T A แก่ประชาชนทุกกลุ่มวัยในชุมชน เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ เรื่อง โรคอุบัติใหม่ โดยการสร้างความรอบรู้ ความเข้าใจที่ถูกต้อง ในการควบคุม และป้องกันโรคโควิด-19 เพื่อให้เกิดทัศนคติ และพฤติกรรมที่ดี นำไปสู่การดูแลตนเอง และป้องกันตนเอง ในการป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ที่มีประสิทธิภาพ
ณ ชุมชนโดยรอบตลาดสดเทศบาลนาทวี อ.นาทวี จ.สงขลา