กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 6 กันยายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม นำโดย นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา สายวิชาการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานี และเทศบาลเมืองปัตตานี เยี่ยมและสนับสนุนการจัดการสุขาภิบาลอาหารในสถานประกอบการประเภทสถานที่จำหน่ายอาหาร และตลาดนัดน่าซื้อ ณ เทศบาลเมืองปัตตานี อำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี เพื่อเยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินงานและให้คำแนะนำด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำและมาตรการป้องกัน การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) และประชาสัมพันธ์เชิญชวนการเข้าร่วมกิจกรรม “999 ล้างยกเมือง Wash Together” พร้อมทั้งให้คำแนะนำผู้ประกอบการในการจัดการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมตามแนวทางการทำความสะอาดสำหรับ 5 สถานที่ 4 วิธีการ (WASH) และมอบสิ่งสนับสนุนชุด Sanitary Hygiene Package ให้แก่ ตัวแทนผู้ประกอบการตลาดจาบังมากัน สมาคมธุรกิจอาหารจังหวัดปัตตานี ชมรมผู้ประกอบการร้านอาหารจังหวัดปัตตานี และร้านอาหารในพื้นที่อำเภอเมืองปัตตานี ในการนี้ ได้รับเกียรติจากนายนิอันนุวา สุไลมาน นายกเทศมนตรีเมืองปัตตานี ในการพบปะผู้บริหาร เพื่อประสานความร่วมมือการขับเคลื่อนการดำเนินงานกิจกรรมด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)