กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 7 กันยายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพกลุ่มวัยทำงาน ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ สิงหนคร จัดกิจกรรมขับเคลื่อนยุทธการ “ครอบครัวไทยรู้ สู้โควิด-19” ภายใต้ โครงการพัฒนาสุขภาพอนามัยประชาชนและอนามัยสิ่งแวดล้อมรองรับการป้องกันการระบาดโรค โควิด-19 ณ ชุมชน ตลาดสดหน้าเมืองสิงหนคร อ.สิงหนคร จ.สงขลา โดยจัดกิจกรรมประชาสัมพันธ์ สร้างความรอบรู้ ในการปฏิบัติตน ควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 รวมถึงมาตราการ D M H T T A แก่ประชาชนทุกกลุ่มวัยในชุมชน ตลาด และสถานประกอบการโรงงาน เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ ในการดูแลตนเอง และควบคุม ป้องกันการแพร่เชื้อ-รับเชื้อ โรคโควิด-19 โดย สื่อสารสร้างความรู้ ความเข้าใจที่ถูกต้อง เพื่อให้เกิดทัศนคติ และพฤติกรรมที่ดี นำไปสู่การดูแล ป้องกันตนเอง ครอบครัว สถานที่ทำงาน และชุมชน จากการติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 ที่มีประสิทธิภาพ