กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 8 กันยายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพกลุ่มวัยทำงาน ร่วมกับเทศบาลตำบลควนโดน อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล จัดกิจกรรมขับเคลื่อนยุทธ์การ “ครอบครัวไทยรู้ สู้โควิด-19” ภายใต้ โครงการพัฒนาสุขภาพอนามัยประชาชนและอนามัยสิ่งแวดล้อมรองรับการป้องกันการระบาดของโรค โควิด-19 โดยการสื่อสารประชาสัมพันธ์ สร้างความรอบรู้ ในการปฏิบัติตน ควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 รวมถึงเน้นย้ำ การปฏิบัติตามมาตราการ D M H T T A พร้อมทั้งแจก หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์สำหรับล้างมือ แก่ประชาชนในชุมชน ตลาด และสถานประกอบการโรงงาน ณ ชุมชนตำบลควนโดน อำเภอควนโดน จังหวัดสตูล เพื่อส่งเสริมให้ประชาชนมีความรอบรู้ด้านสุขภาพ ในการดูแลตนเอง เกิดทัศนคติ และพฤติกรรมที่ดี นำไปสู่การควบคุม ป้องกัน การแพร่เชื้อ-รับเชื้อ ไวรัสโคโรน่า 2019 ในครอบครัว สถานที่ทำงาน สถานประกอบการ และชุมชนต่อไป