กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 26 ตุลาคม 2564
Clusterวัยทำงาน ศูนยอนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสตูลได้ดำเนินการขับเคลื่อนการส่งเสริมสุขภาพ และอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพที่ดี เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีของประชาชนกลุ่มวัยทำงานในองค์กรภาครัฐ-ภาคเอกชน/สถานประกอบการโรงงาน และชุมชน ในปี 2564 จากการเยี่ยมติดตาม และถอดบทเรียนการดำเนินงาน พบว่า มีการดำเนินงานในระดับดีเด่น เป็นต้นแบบในพื้นที่ได้อย่างดี จึงได้มอบโล่ประกาศเกียรติคุณ โดยมีนายเอกรัฐ หลีเส็น ผู้ว่าราชการจังหวัดสตูล ให้เกียรติเป็นประธาน มอบโล่เกียรติคุณในครั้งนี้ เพื่อสร้างแรงจูงใจแก่เครือข่าย องค์กร หน่วยงาน และชุมชนที่มีแนวปฏิบัติที่ดี (BestPractice) มีการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพและการพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดี ในระดับดีเด่น เขตสุขภาพที่ 12 ประจำปี 2564 ตามลำดับดังนี้
1.บริษัท ผลิตภัณฑ์ปลากระป๋องสยาม จำกัด “สถานประกอบการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตคนวัยทำงาน”
2.ชุมชนบ้านทุ่งนางแก้ว ตำบลน้ำผุด อำเภอละงู จังหวัดสตูล ”ชุมชนรักษ์สุขภาพ ด้านการออกกำลังกาย”
ณ. อาคารเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษาศาลากลางจังหวัดสตูล