กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 28 ตุลาคม 2564
Clusterวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง จัดเวทีมอบโล่ประกาศเกียรติคุณ ระดับดีเด่น ในเขตสุขภาพที่ 12 แก่เครือข่ายหน่วยงาน ภาครัฐ ภาคเอกชน และชุมชน ที่มีผลดำเนินการขับเคลื่อนการส่งเสริมสุขภาพ และอนามัยสิ่งแวดล้อมที่เอื้อต่อการมีสุขภาพที่ดี เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตที่ดีของประชาชนกลุ่มวัยทำงาน ในปี 2564 โดยมี นายขจรศักดิ์ เจริญโสภา ผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง ให้เกียรติเป็นประธานมอบโล่เกียรติคุณในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมพระยารัษฎา ศาลากลาง จังหวัดตรัง ซึ่งมีองค์กรหน่วยงาน และชุมชนที่มีแนวปฎิบัติที่ดี (Best Practice)ได้รับโล่เกียรติคุณดังกล่าว จำนวน 3 โล่รางวัล ตามลำดับดังนี้
1.บริษัท ผลิตภัณฑ์อาหารกว้างไพศาล จำกัดมหาชน "สถานประกอบการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อการพัฒนาคุณภาพชีวิตคนวัยทำงาน"
2.ชุมชนบางด้วน ตำบลบางด้วน อำเภอปะเหลียน จังหวัดตรัง ”ชุมชนรักษ์สุขภาพ ด้านการออกกำลังกาย”
3. สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดตรัง "ขับเคลื่อนการดำเนินงานกิจกรรมก้าวท้าใจ Season 3 โดยมียอดประชาชนลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมจำนวนสูงสุดในเขตสุขภาพที่ 12"