กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 29-30 พฤศจิกายน 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม คณะทำงาน EOC ทีมปฏิบัติการ (Operation) ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยะลาและเทศบาลนครยะลา“ติดตามและสุ่มประเมินการดำเนินการ สถานประกอบกิจการตามมาตรการความปลอดภัยสำหรับองค์กร (COVID FREE SETTING) ”ในการป้องกัน
การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ณ ตำบลสะเตง อำเภอเมือง จังหวัดยะลา โดยให้คำแนะนำแก่ผู้ประกอบการสถานที่จำหน่ายอาหารให้ปฏิบัติตามมาตรการในการป้องกันโรคติดเชื้อ ไวรัสโคโรนา 2019 ( COVID-19 ) พร้อมมอบสื่อวิชาการและ สิ่งสนับสนุนให้แก่ผู้ประกอบการ เพื่อสร้างความมั่นใจ
ให้แก่ประชาชนผู้มาใช้บริการ และลดความเสี่ยงในการเกิดโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ( COVID19 )