กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าวที่/วันที่ : 15 ธันวาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพอนามัยแม่และเด็ก ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสงขลา ลงพื้นที่เยี่ยมศูนย์พัฒนาเด็กเล็กชุมชนบ่อนวัวเก่า และศูนย์ศึกษาเด็กก่อนวัยเรียน วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา (สาขาในเมือง) อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา โดยติดตามการดำเนินงาน Thai Stop Covid Plus มาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย และมอบชุดอุปกรณ์เตรียมความพร้อมเปิดสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ทั้งนี้ ได้ร่วมแลกเปลี่ยนปรึกษาหารือกับรองผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา ผู้รับผิดชอบงานเด็กปฐมวัย เทศบาลนครสงขลา และครู/ ผู้ดูแลเด็ก ซึ่งมีบทบาทในการบริหารจัดการ ดูแล และส่งเสริมสุขภาพของเด็ก ในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย