กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 29 ธันวาคม 2564
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น จัดประชุมวิชาการการประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนวัยรุ่นตามแนววิถีชีวิตใหม่ (New Normal)“พัฒนาศักยภาพบุคลากรในการส่งเสริมสุขภาพแนวใหม่ และประกวดผลงานเด่นในการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน” ผ่านระบบออนไลน์ Webex และ Facebook Live ระหว่างวันที่ 27 – 29 ธันวาคม 2564 การประชุมในครั้งนี้ประกอบด้วย การบรรยายแนวทางการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียนวัยรุ่นตามแนววิถีชีวิตใหม่ (New Normal) การเสวนาพิเศษในหัวข้อ “ถอดบทเรียนความสำเร็จการดำเนินงาน Covid Free Setting in School” และการประกวดผลงานเด่นในการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน (โครงงานส่งเสริมสุขภาพนักเรียน โครงงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และโรงเรียนต้นแบบด้านโภชนาการ) โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัยเป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย บุคลากรทางการศึกษา บุคลากรสาธารณสุข และภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องในเขตสุขภาพที่ 12 รวมทั้งสิ้น 1,300 คน