กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าววันที่ : 7 มกราคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น ร่วมประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ ห้องประชุมชั้น 5 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์ดุษฎี คงตระกูลทรัพย์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดพัทลุง เป็นประธานเปิดการประชุม ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อขับเคลื่อนการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น สร้างความเข้าใจในกระบวนการดำเนินงาน และส่งเสริม สนับสนุนให้เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานในระดับพื้นที่ ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุขผู้รับผิดชอบงานวัยรุ่นในระดับพื้นที่ รวมทั้งสิ้น 30 คน