กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 11 มกราคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย จัดประชุมติดตามกำกับการจัดระบบบริการสุขภาพสำหรับหญิงตั้งครรภ์ที่ติดเชื้อโควิด-19 ในวันที่ 11 มกราคม 2565 ณ ห้องประชุมพระบารมี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนราธิวาส โดยมี นางเริงฤทัย หลีเส็น หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา เป็นประธาน มีวัตถุประสงค์เพื่อกำกับติดตามประเมินผลระบบบริการสุขภาพสำหรับหญิงตั้งครรภ์ที่ติดเชื้อโควิด-19 และร่วมแลกเปลี่ยน ปรึกษาหารือ เพื่อพัฒนาแนวทางการจัดระบบบริการให้สอดคล้องกับบริบทการดำเนินงานในเขตสุขภาพที่ 12 ผู้เข้าร่วมประชุมฯ ประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข ผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็ก ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ และระดับตำบล ในจังหวัดนราธิวาส