กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 14 มกราคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดอบรม Online “หลักสูตรการป้องกัน และระงับการแพร่เชื้อหรืออันตรายที่อาจเกิดจากมูลฝอยติดเชื้อ” โดยมี นายมานะ หะสาเมาะ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา (สายวิชาการด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม) เปิดการอบรมโดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อได้พัฒนาศักยภาพและมีความรู้ที่เหมาะสมในการปฏิบัติงานของผู้สัมผัสและเก็บขนมูลฝอยติดเชื้อ ซึ่งต้องได้รับความรู้ ที่เหมาะสมจะส่งผลให้สามารถลดความเสี่ยงหรือไม่ได้รับอันตรายจากการปฏิบัติงานได้ ผู้เข้าร่วมอบรม Online “หลักสูตรการป้องกันและระงับการแพร่เชื้อหรืออันตรายที่อาจเกิดจากมูลฝอยติดเชื้อ” รวมทั้งสิ้น 394 คน ประกอบด้วย พนักงานของโรงพยาบาลในเขต 12 และพนักงานของบริษัทเก็บขนมูลฝอยติดเชื้อ