กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 21 มกราคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพัทลุง จัดกิจกรรมประชุมเชิงปฏิบัติการขับเคลื่อนภาคีเครือข่ายด้านสุขาภิบาลอาหาร จังหวัดพัทลุง ณ อำเภอเมือง จังหวัดพัทลุง เพื่อพัฒนาศักยภาพและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานของเจ้าหน้าที่สาธารณสุข เจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและผู้ประกอบการตลาดนัด อาหารริมบาทวิถี และสถานที่จำหน่ายอาหาร ให้มีความรู้ความเข้าใจในการพัฒนาต้นแบบสถานประกอบการในพื้นที่ท่องเที่ยวในการจัดการด้านสุขาภิบาลอาหารที่ดีเป็นไปตามกฎหมายและมาตรฐาน และมีการปฏิบัติเป็นไปตามมาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (COVID-19) พร้อมทั้งชี้แจงให้เจ้าหน้าที่และผู้ประกอบการได้ประเมินตนเองในแพลตฟอร์ม Thai Stop Covid Plus กรมอนามัย ลดความเสี่ยงต่อการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) ต่อไป