กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 17-18 กุมภาพันธ์ 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียนวัยรุ่น เยี่ยมเสริมพลัง ติดตามการดำเนินงานโครงงานเชิงนวัตกรรมส่งเสริมสุขภาพนักเรียน และ Covid Free Setting in School ณ โรงเรียนบ้านโคกพยอม จ.สงขลา และโรงเรียนวัดควนเมา จ.ตรัง เพื่อติดตามการดำเนินงานโครงงานส่งเสริมสุขภาพนักเรียนและโครงงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม รวมถึงติดตามการดำเนินการตามมาตรการ TSC+ ในสถานศึกษา จากการตรวจเยี่ยมพบว่าโรงเรียนมีการดำเนินโครงงาน และดำเนินตามมาตรการป้องกันโควิด-19 อย่างต่อเนื่อง ในการนี้ ทีมเยี่ยมได้ให้ข้อเสนอแนะเพิ่มเติมเรื่องการปรับรูปเล่มและการนำเสนอผลงานเพื่อให้โครงงานเกิดความสมบูรณ์ยิ่งขึ้น ก่อนนำส่งกรมอนามัย อีกทั้งยังให้เน้นย้ำการปฏิบัติตาม 6 มาตรการหลัก 6 มาตรการเสริม รวมถึงการซ้อมแผนเผชิญเหตุเพื่อป้องกันการระบาดของโควิด-19 ในสถานศึกษา