กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
หมวดหมู่: กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพ Cluster แม่และเด็ก
ข่าว/วันที่ : 21 กุมภาพันธ์ 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย จัดประชุมติดตามกำกับการจัดระบบบริการสุขภาพสำหรับหญิงตั้งครรภ์ที่ติดเชื้อโควิด-19 ในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2565 ณ ห้องประชุมนครี สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสตูล โดยมี นางเริงฤทัย หลีเส็น หัวหน้ากลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัยเป็นประธาน มีวัตถุประสงค์เพื่อกำกับติดตามประเมินผลระบบบริการสุขภาพสำหรับหญิงตั้งครรภ์ที่ติดเชื้อโควิด-19 ปรึกษาหารือการส่งรายงานมารดาตาย และการรายงานการป้องกันกลุ่มอาการดาวน์ เพื่อพัฒนาแนวทางการจัดระบบบริการให้สอดคล้องกับบริบทการดำเนินงานเขตสุขภาพที่ 12 ผู้เข้าร่วมประชุมฯ ประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข ผู้รับผิดชอบงานแม่และเด็ก ระดับจังหวัด ระดับอำเภอ และระดับตำบล ในจังหวัดสตูล