กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ข่าว/วันที่ : 11 มีนาคม 2565
ศูนย์อนามัยที่ 12 ยะลา โดยกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปัตตานีและเทศบาลเมืองปัตตานี เยี่ยมและติดตามการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำ จังหวัดปัตตานี โดยให้คำแนะนำผู้ประกอบการในสถานประกอบการประเภทสถานที่จำหน่ายอาหารอำเภอเมือง จังหวัดปัตตานี มีการพัฒนาและขับเคลื่อนการดำเนินงานตามมาตรฐานและกฎหมายด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำและมาตรการป้องกันโรคโควิด-19 เพื่อเป็นพื้นที่ต้นแบบอาหารปลอดภัย Clean Food Good Taste Plus